Kinnonlen Club : EBH
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
¹ 25, 2014, 01:19:55 AM *
Love & Share: การหยิบยื่นความรักให้แก่ผู้อื่น.....อาจทำให้เป็นโรคประสาทและสิ้นเปลือง เหล้ามากขึ้นอีก : เฮียหมี

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่ารีบซื้อโทรทัศน์จอแบน...  (อ่าน 11844 ครั้ง)
joomZARS
สมาขิกกิตติมศักดิ์แห่งสโมสร กนล.

เปิดใจให้กว้าง..เราจะได้เป็นสุข

เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 11:30:36 AM

อย่ารีบซื้อโทรทัศน์จอแบน

เนื่องจากที่ตามห้างได้ลดราคาโทรทัศน์ ลงอย่างมาก (เช่น SONY บราเวีย)

เพราะว่ามีเทคโนโลยีใหม่ออกมาคือ เลเซอร์ทีวี

ผู้คิดค้นได้ขายเทคโนโลยีให้บริษัทผู้ผลิตต่างๆแล้ว

แต่ยังไม่นำออกมาขาย จะออกขายประมาณปลายปี

ที่สำคัญคือ ภาพคมชัดกว่ามาก

และราคาถูกกว่าประมาณครึ่งนึง (ที่เมืองนอก)

ผมว่า...

///น่าจะเป็น เทคโนโลยี ที่มาแทนจอแก้วในปัจจุบัน แต่ไม่ใช่ระบบ พลาสม่า หรือ LCD ทีวี///

///แต่ราคา LCD ในปัจจุบันนี้ลดลงจนจะเท่ากับทีวีจอแก้วอยู่แล้ว///

///จริงแล้วทีวีจอแก้วสามารถทำได้ใหญ่ที่สุดคือ ขนาด 34 นิ้ว///

......High so. Low Income......
joomZARS
สมาขิกกิตติมศักดิ์แห่งสโมสร กนล.

เปิดใจให้กว้าง..เราจะได้เป็นสุข

ตอบ #1 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 11:33:46 AM

จริงๆแล้ว SONY BRAVIA (บราเวีย) เป็นชื่อรุ่นของ LCD

แต่ถ้าเป็นจอแก้วของ SONY จะเป็น WEGA (เวก้า)

......High so. Low Income......
เฮียเถื่อน

ตอบ #2 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 11:53:26 AM

ที่บ้านผม ใช้ทีวี ยี่ห้อ ธานินทร์..(TANIN) รู้จักป่าว คับน้า

อยากถามท่าน ผจก. หมีว่า...
รุ่นนี้.เป็นจอแก้ว
หรือ แอลซีดี คับ

วันดีคืนดี..มีอาการชักกระตุกเล็กน้อยถึงปานกลาง..ร่างทรง บอกว่า ผีเข้า

เอาน้ำมนต์ หลวงพ่อที่วัด มา ประพรม แล้ว ก็ไม่หาย

หรือว่า ต้อง สาด คับ น้า
......................................

ช่วยแนะนำ หน่อย ว่า ผม จะ แก้ปัญหา ยังไงดี

ขอบคุณ ครับ

รักน้าหมีที่สุดในโลกกกกกกก เจ๋ง
joomZARS

ตอบ #3 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 12:03:01 PM

ที่บ้านผม ใช้ทีวี ยี่ห้อ ธานินทร์..(TANIN) รู้จักป่าว คับน้า

หรือว่า ต้อง สาด คับ น้า
......................................

ช่วยแนะนำ หน่อย ว่า ผม จะ แก้ปัญหา ยังไงดี

ขอบคุณ ครับ

รักน้าหมีที่สุดในโลกกกกกกก เจ๋ง

สาดดดดดดดดดดดดดดดด

joomZARS

ตอบ #4 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 12:06:34 PM

แชนแนลเอ...คือลำโพงด้านซ้าย

แชนแนลบี...คือลำโพงด้านขวา

ทุกบาทคุ้มค่าด้วยธานินท์

///กรุณาอ่านข้อความนี้ด้วยเสียงที่ทุ้ม ต่ำ///

เทคโนโลยี LCD เพิ่งมีเป็นทีวีได้ปีกว่าเท่านั้นครับ

ส่วนรุ่นของน้า ตอนนี้นิยมไปทำเป็นตู้ปลามากๆเลยครับ

ยิงฟันยิ้ม

nonglek
กลุ่มผู้ช่ำชองแห่งสโมสร กนล.

ตอบ #5 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 01:15:10 PM

ยิงฟันยิ้ม ที่บ้านเราก็มี 1 เครื่อง สีแดงด้วย (tanin)
pa-meng

ต้องผอม ๆ ๆ ๆ ๆ

ตอบ #6 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 01:57:37 PM

อยากได้ทีวีที่มองทะลุเสื้อผ้าได้ง่ะ  มีมั๊ยครับน้าหมี  ขอแบบลางๆ ก็ได้
o0oหมูก

ตอบ #7 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 01:58:37 PM

ยังดูทีวีกันอีกเหรอครับ........... เจ๋ง
pa-meng

ตอบ #8 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 02:10:10 PM

น้าหมูกเปลี่ยนมาดูเตารีดแล้วเหรอครับ
o0oหมูก

ตอบ #9 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 02:21:37 PM

^
^
^ดูหน้าลูกครับป๋าเม้ง ไม่ต้องเสียบปลั๊ก...ครับ
pa-meng

ตอบ #10 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 02:32:37 PM

ซึ้งใจ  ยอดคุณพ่อ

แล้ววันนี้เมาที่ไหนดีหล่ะ  ได้ข่าวมีแขกไปเยือนเหรอ
o0oหมูก

ตอบ #11 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 02:47:25 PM

กุ้งกะทะครับ  .......  สนใจมาไหมครับ
เฮียเถื่อน

ตอบ #12 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 02:59:32 PM

แชนแนลเอ...คือลำโพงด้านซ้าย

แชนแนลบี...คือลำโพงด้านขวา

ทุกบาทคุ้มค่าด้วยธานินท์

///กรุณาอ่านข้อความนี้ด้วยเสียงที่ทุ้ม ต่ำ///

เทคโนโลยี LCD เพิ่งมีเป็นทีวีได้ปีกว่าเท่านั้นครับ

ส่วนรุ่นของน้า ตอนนี้นิยมไปทำเป็นตู้ปลามากๆเลยครับ

ยิงฟันยิ้ม

มิน่า....

ไอ้ พวก แถว สวน จตุจักร....มาจีบผม ตั้งหลายครั้ง......เพิ่ง รู้ ว่า พวก จะ มาขอ ทีวี ผม ไป ทำตู้ ปลา

ไอ้ แสดดดดด...... โกรธ
เฮียเถื่อน

ตอบ #13 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 03:03:30 PM

ยิงฟันยิ้ม ที่บ้านเราก็มี 1 เครื่อง สีแดงด้วย (tanin)

เปลี่ยน เป็น สี ชมพู หวาน แหว๋ว สิ จ๊ะ คนสวย........

จะ ได้....เหมาะ กะ คน หน้า ตา ดี...อย่างคุณพี่น้องเล็ก

......................

อย่า ลืม เปลี่ยน สี เชี่ยน หมาก เป็น สี ชมพู ด้วย นะ จ๊ะ คนสวย........ฮี่ ฮี่ ฮี่ เจ๋ง เจ๋ง
pa-meng

ตอบ #14 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 03:31:16 PM

กุ้งกะทะครับ  .......  สนใจมาไหมครับ

กินของถูกๆ ไม่ได้ครับ
เฮียเถื่อน

ตอบ #15 เมื่อ: Ҥ 24, 2007, 03:34:46 PM

^
^
ให้ พวก คน แก่ ๆ เขา ไป เข้า สังคม กัน เถอะ ครับ ป๋า...............ไอ้เรา มัน คน หนุ่ม.......เข้า สังคม เค้า...จะ พลอย แก่ ไปด้วย ลังเล
หน้า: [1]
  พิมพ์